| Model | KD-55X8000G |
| Loại Tivi | Android TV |
| Băng tần | 60Hz |
| Xem 3D | Không |
| Tivi kỹ thuật số (DVB-T2) | DVB-T2 |
| Công nghệ âm thanh | Loa Bass Reflex Speaker, Hỗ trợ ARC, S-Force Front Surround |
| Số lượng loa | 20W (2 loa mỗi loa 10W) |
| Wifi | Có |
| Cổng internet (LAN) | Có |
| Cổng HDMI | 4 cổng |
| Composite video | Có |
| USB | 3 cổng |
| Hệ điều hành, giao diện | Android 7.0 |
| Các ứng dụng sẵn có | Youtube, Google Play, Netflix, Trình duyệt web |
| Remote thông minh | Có remote thông minh (tìm kiếm bằng giọng nói có hỗ trợ tiếng Việt) |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | Bằng ứng dụng Video & TV SideView |
| Kết nối không dây | Chiếu màn hình Screen Mirroring, Chiếu màn hình Chromecast |
Android Tivi Sony 55 inch 4K UHD KD-55X8000G sở hữu thiết kế hiện đại, gọn gàng cùng tông màu đen lịch lãm, mang đến phong cách sống tối giản, hài hoà cho không gian được bố trí. Kích thước tivi 55 inch vừa đủ, thích hợp bố trí vào nhiều không gian nội thất khác nhau như phòng khách, phòng họp, Ngoài ra với chân đế dạng chữ V kim loại chắc chắn, giúp tivi đứng vững trên nhiều bề mặt khác nhau.
Sony 55 inch 4K UHD KD-55X8000G sở hữu kích thước màn hình rộng lên đến 49 inch cùng độ phân giải lên đến Ultra HD 4K, cho hình ảnh rõ nét trong từng chi tiết. Để đạt được chất lượng hình ảnh tuyệt đỉnh, chiếc Tivi này kết hợp công nghệ 4K cực kỳ rõ nét với độ sáng, màu sắc và chi tiết của dải tần nhạy sáng cao (HDR). Các vùng tối và sáng nay đã trở nên hoàn toàn sắc nét và chi tiết.
Hơn nữa, Android Tivi Sony 55 inch 4K UHD KD-55X8000G còn được trang bị nhiều công nghệ hình ảnh cao cấp mang tới những trải nghiệm thú vị và ấn tượng. Công nghệ X-Reality PRO tái tạo và mang đến những hình ảnh hiển thị đẹp nhất, đạt màu sắc và chi tiết như thật khiến bạn phải trầm trồ với những khung hình ấn tượng. Các hình ảnh được làm sắc nét và tinh tế theo thời gian thực bằng tính năng giảm nhiễu tiên tiến, tăng cường chi tiết và công nghệ nâng cấp để đạt được độ rõ nét vượt trội.
Android tivi Sony này có tổng công suất loa 20W cùng khả năng xử lý chất âm chân thực, chính xác cùng hiệu ứng âm lan toả khắp căn phòng, mang đến trải nghiệm xem phim, nghe nhạc đích thực như chính bạn đang trực tiếp ở rạp.